Hiểu rõ những gì có trên đĩa của bạn

ngũ cốc Uncle Sam

Calo và thông tin dinh dưỡng

sẵn sàng ăn

346
calokcal mỗi 100 g
Đạm16 g
Carb45 g
Chất béo12 g

Thông tin dinh dưỡng

Mỗi 100 g% GTHT
  • Calo 346 kcal —
  • Chất đạm 16 g 32%
  • Carbohydrate 45 g 17%
  • Chất béo 12 g 15%
  • Chất béo bão hòa 0,9 g 5%
  • Chất xơ 20 g 73%
  • Đường 1,6 g —
  • Natri 206 mg 9%
  • Cholesterol 0 mg 0%

Vitamin & khoáng chất

Mỗi 100 g% GTHT

Vitamin

  • Vitamin A 0 µg 0%
  • Vitamin C 2,4 mg 3%
  • Vitamin D 0 µg 0%
  • Vitamin E 0,9 mg 6%
  • Vitamin K 1,8 µg 2%
  • Thiamin (B1) 0,68 mg 57%
  • Riboflavin (B2) 0,13 mg 10%
  • Niacin (B3) 4,8 mg 30%
  • Axit pantothenic (B5) 0,62 mg 12%
  • Vitamin B6 0,96 mg 56%
  • Folate (B9) 53 µg 13%
  • Vitamin B12 0 µg 0%
  • Choline 49,5 mg 9%

Khoáng chất

  • Canxi 95 mg 7%
  • Sắt 4 mg 22%
  • Magiê 206 mg 49%
  • Phốt pho 374 mg 30%
  • Kali 446 mg 9%
  • Kẽm 3,9 mg 35%
  • Đồng 0,75 mg 84%
  • Mangan 3,6 mg 157%
  • Selen 88,3 µg 161%

Calo theo khẩu phần

Khẩu phầnKhối lượngCaloĐạmCarbChất béo
100 g100 g34616 g46 g12 g
1 khẩu phần55 g1908,8 g25 g6,4 g
2 khẩu phần110 g38118 g50 g13 g
½ khẩu phần27,5 g954,4 g13 g3,2 g
3 khẩu phần165 g57126 g75 g19 g
4 khẩu phần220 g76135 g100 g26 g
50 g50 g1738 g23 g5,8 g
150 g150 g51924 g68 g17 g
200 g200 g69232 g91 g23 g
250 g250 g86540 g114 g29 g

Câu hỏi về ngũ cốc Uncle Sam

Ngũ cốc Uncle Sam là loại ngũ cốc như thế nào?

Đây là ngũ cốc ăn sáng làm từ hạt lanh và lúa mì nguyên hạt, thường có dạng miếng dẹt, giòn. Hạt lanh tạo vị bùi và kết cấu nhiều hạt hơn các loại ngũ cốc lúa mì giòn thông thường.

Ăn ngũ cốc Uncle Sam với gì ngon?

Bạn có thể ăn cùng sữa hoặc sữa chua, rồi thêm chuối, quả mọng hay táo cắt nhỏ. Hạt lanh có vị bùi, nên cũng hợp với trái cây khô và một ít quế.

Làm sao để ngũ cốc Uncle Sam không bị mềm trong sữa?

Đổ sữa vào ngay trước khi ăn, thay vì ngâm từ trước; sau vài phút, miếng ngũ cốc sẽ bắt đầu mềm. Nếu chuẩn bị bữa sáng mang đi, hãy để riêng ngũ cốc và sữa rồi trộn lúc ăn.

Có thể dùng ngũ cốc Uncle Sam làm món gì ngoài ăn với sữa?

Rắc lên sữa chua hoặc sinh tố để thêm độ giòn; bạn cũng có thể nghiền sơ rồi dùng làm lớp phủ cho món nướng. Nếu dùng làm lớp phủ, trộn với chút dầu hoặc bơ tan chảy để vụn ngũ cốc bám đều.

Bảo quản ngũ cốc Uncle Sam thế nào để giữ độ giòn?

Sau khi mở gói, cho ngũ cốc vào hộp kín và đặt ở nơi khô ráo, mát, tránh ánh nắng trực tiếp. Đóng kín ngay sau mỗi lần lấy để ngũ cốc không hút ẩm và mất độ giòn.

Ngũ cốc Uncle Sam khác ngũ cốc Grape-Nuts ở điểm nào?

Ngũ cốc Uncle Sam có 20 g chất xơ và 16 g protein trên 100 g; ngũ cốc Grape-Nuts có lần lượt 10,4 g và 10,8 g. Uncle Sam có hạt lanh, nên kết cấu và vị bùi rõ hơn.

Một khẩu phần ngũ cốc Uncle Sam thường là bao nhiêu?

Một khẩu phần thường khoảng 55 g, tương đương một bát nhỏ; cân một lần giúp bạn hình dung lượng phù hợp với chiếc bát mình hay dùng. Ăn kèm sữa chua hoặc trái cây sẽ làm bữa sáng đa dạng hơn.

Ngũ cốc Uncle Sam có nhiều chất xơ không?

Có. Một khẩu phần 55 g cung cấp 11 g chất xơ; hạt lanh và lúa mì nguyên hạt là những thành phần góp phần tạo nên lượng chất xơ này.

Nguồn: USDA FoodData Central 174639 · trên 100 g · carbohydrate theo nhãn EU, không bao gồm chất xơ