Hiểu rõ những gì có trên đĩa của bạn
Đùi cừu
Calo và thông tin dinh dưỡng
nướng, nạc và béo
236
calokcal mỗi 100 g
Đạm30 g
Carb0 g
Chất béo13 g
Thông tin dinh dưỡng
Mỗi 100 g% GTHT- Calo 236 kcal —
- Chất đạm 30 g 59%
- Carbohydrate 0 g 0%
- Chất béo 13 g 17%
- Chất béo bão hòa 4,7 g 24%
- Chất xơ 0 g 0%
- Đường 0 g —
- Natri 82 mg 4%
Vitamin & khoáng chất
Mỗi 100 g% GTHTVitamin
- Vitamin C 0 mg 0%
- Vitamin D 0,6 µg 3%
- Vitamin E 0,08 mg 1%
- Thiamin (B1) 0,15 mg 13%
- Riboflavin (B2) 0,25 mg 19%
- Niacin (B3) 6 mg 38%
- Axit pantothenic (B5) 1,4 mg 29%
- Vitamin B6 0,3 mg 18%
- Biotin (B7) 3 µg 10%
- Folate (B9) 6 µg 2%
- Vitamin B12 3 µg 125%
Khoáng chất
- Canxi 10 mg 1%
- Sắt 2,2 mg 12%
- Magiê 27 mg 6%
- Phốt pho 230 mg 18%
- Kali 360 mg 8%
- Kẽm 4,9 mg 45%
- Đồng 0,12 mg 13%
- Mangan 0,01 mg 0%
- Selen 4 µg 7%
- Iốt 6 µg 4%
Calo theo khẩu phần
| Khẩu phần | Khối lượng | Calo | Đạm | Carb | Chất béo |
|---|---|---|---|---|---|
| 100 g | 100 g | 236 | 30 g | 0 g | 13 g |
| 50 g | 50 g | 118 | 15 g | 0 g | 6,5 g |
| 150 g | 150 g | 354 | 45 g | 0 g | 20 g |
| 200 g | 200 g | 472 | 59 g | 0 g | 26 g |
| 250 g | 250 g | 590 | 74 g | 0 g | 33 g |
Thực phẩm tương tự
- Bít tết đùi cừunướng vỉ, nạc198 kcal / 100 g
- Đùi cừu nguyênnướng, nạc và mỡ240 kcal / 100 g
- Đùi cừu nửa bắpnấu nồi, nạc và mỡ, cân cả xương173 kcal / 100 g
- Nửa bắp đùi cừunấu nồi, nạc và mỡ237 kcal / 100 g
- Đùi cừu nguyên cáinew zealand, làm lạnh, quay, nạc207 kcal / 100 g
- Khớp vai cừunướng, nạc và mỡ282 kcal / 100 g
- Vai cừunguyên con, quay, nạc và mỡ298 kcal / 100 g
- Phần thăn cừunướng, nạc và mỡ303 kcal / 100 g
- Sườn cừu phần đùinướng vỉ, nạc và mỡ221 kcal / 100 g
- Phần thịt thăn cừunướng, nạc và mỡ, cân có xương224 kcal / 100 g
Câu hỏi về Đùi cừu
100 g Đùi cừu có bao nhiêu calo?
100 g Đùi cừu có 236 kcal, gồm 30 g đạm, 0 g carbohydrate và 13 g chất béo.
50 g Đùi cừu có bao nhiêu calo?
50 g Đùi cừu có 118 kcal, gồm 15 g đạm, 0 g carbohydrate và 6,5 g chất béo.
150 g Đùi cừu có bao nhiêu calo?
150 g Đùi cừu có 354 kcal, gồm 45 g đạm, 0 g carbohydrate và 20 g chất béo.
200 g Đùi cừu có bao nhiêu calo?
200 g Đùi cừu có 472 kcal, gồm 59 g đạm, 0 g carbohydrate và 26 g chất béo.
250 g Đùi cừu có bao nhiêu calo?
250 g Đùi cừu có 590 kcal, gồm 74 g đạm, 0 g carbohydrate và 33 g chất béo.
Nguồn: CoFID (UK) 18-132 · trên 100 g · carbohydrate theo nhãn EU, không bao gồm chất xơ