Alamin ang laman ng plato mo

Aperol spritz

Calories at mga nutrisyon

137
calorieskcal bawat 100 g
Protina0.1 g
Carbs11 g
Taba0 g

Impormasyon sa nutrisyon

Bawat 100 g% ng pang-araw-araw na halaga
  • Calories 137 kcal —
  • Protina 0.1 g 0%
  • Carbohydrate 11 g 4%
  • Taba 0 g 0%
  • Saturated fat 0 g 0%
  • Hibla 0 g 0%
  • Asukal 11 g —
  • Sodium 15 mg 1%

Mga bitamina at mineral

Bawat 100 g% ng pang-araw-araw na halaga

Mga bitamina

  • Bitamina A 0 µg 0%
  • Bitamina D 0 µg 0%
  • Bitamina E 0 mg 0%
  • Niacin (B3) 0.05 mg 0%
  • Bitamina B6 0.01 mg 0%
  • Bitamina B12 0 µg 0%

Mga mineral

  • Calcium 7.4 mg 1%
  • Iron 0.44 mg 2%
  • Magnesium 7 mg 2%
  • Phosphorus 6.3 mg 1%
  • Potassium 48 mg 1%
  • Zinc 0.04 mg 0%
  • Copper 0.1 mg 11%
  • Iodine 1.2 µg 1%

Calories kada serving

BahagiTimbangCaloriesProtinaCarbsTaba
100 g100 g1370.1 g11 g0 g
50 g50 g690 g5.7 g0 g
150 g150 g2060.1 g17 g0 g
200 g200 g2740.1 g23 g0 g
250 g250 g3430.1 g28 g0 g

Mga tanong tungkol sa Aperol spritz

Ano ang tamang timpla ng Aperol spritz?

Gamitin ang timplang 3:2:1: tatlong bahagi prosecco, dalawang bahagi Aperol at isang bahagi soda water. Para sa isang baso, lagyan ng yelo, ibuhos ang mga inumin, haluin nang marahan at lagyan ng hiwa ng orange.

Paano gumawa ng Aperol spritz na hindi agad nawawala ang bula?

Punuin muna ng yelo ang malaking wine glass at ibuhos ang prosecco bago ang Aperol at soda water. Haluin nang marahan at ihain agad; kung sobra ang paghalo o matagal itong nakatiwangwang, mabilis mawawala ang bula.

Anong puwedeng ipalit sa prosecco sa Aperol spritz?

Puwedeng gumamit ng ibang tuyong sparkling wine. Iwasan ang matamis na sparkling wine kung ayaw mong maging mas matamis ang inumin.

Anong pagkain ang masarap ipares sa Aperol spritz?

Bagay ito sa maalat at malutong na pampagana gaya ng olives, chips, mani at maliliit na sandwich. Karaniwang kasama rin ito sa aperitivo spread na may keso at cured meat.

Puwede bang ihanda nang maaga ang Aperol spritz?

Mas masarap itong buuin kapag oras na ng paghahain dahil mabilis kumupas ang bula at lumalabnaw sa yelo. Ihanda nang malamig ang mga sangkap, saka timplahin sa baso.

Ano ang kaibahan ng Aperol spritz at Negroni?

Pareho silang gumagamit ng Aperol, pero ang Aperol spritz ay may prosecco at soda water kaya mabula at mas magaan ang timpla. Ang Negroni ay hinahalo sa gin at matamis na vermouth, at walang soda water.

Pinagmulan: ANSES–Ciqual (France) alias:aperol-spritz · bawat 100 g · carbohydrate ayon sa EU label, hindi kasama ang hibla